¯¶¯hë¶Friëñd
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

¯¶¯hë¶Friëñd

»-x-(¯¤((¯`º»¯¶¯uổi ¯¶¯rẻ)«º´¯))¤¯)-x-»

Trang ChínhActionLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Khi 9x bị "soi"

Go down 
Tác giảThông điệp
TinaLover
Admin
Admin

Khi 9x bị "soi" Empty
Bài gửiTiêu đề: Khi 9x bị "soi"   Khi 9x bị "soi" I_icon_minitimeWed Nov 05, 2008 12:57 am

Cuộc sống ngày càng phát triển đồng nghĩa với việc teen nhà mình cũng phải cẩn trọng với những gì mình làm. Chỉ cần một hành động thiếu suy nghĩ hoặc một việc làm không được ủng hộ thì ngay lập tức teen được đưa lên bàn “soi” ngay.
Những chiếc kính lúp
Xung quanh cuộc sống của teen luôn có những mặt tiêu cực và tích cực khác nhau. Những người bạn luôn sát cánh bên teen nhưng đôi khi chính họ là những chiếc kính lúp sẵn sàng “soi” bạn mọi lúc mọi nơi đấy. Như trường hợp của cô bạn M(trường MD), may mắn khi được mời quay một chương trình về tình yêu tuổi teen nên sau khi xuất hiện trên tivi ngay lập tức ngày hôm sau cái tên M được nhiều thành viên trong trường nhắc đến.
Khi 9x bị "soi" 9xsoi10

Chuyện tưởng chừng như chỉ có thế nhưng sau khi bàn bạc về nhan sắc của M thì những cái miệng thế gian bắt đầu “thêm mắm dặm muối vào”. Nào là con nhỏ M từng đi kiềng răng đó, hồi trước nó xấu lắm chứ đâu như được bây giờ hay đại loại như ba mẹ con M li dị rồi, nghe đâu mẹ nó ngoại tình gì gì đó. Cuộc sống và học tập đang yên vui tự dưng bị “soi” một cách vô lý khiến M như choáng váng trước những thông tin thất thiệt về mình, giải thích thì chỉ tổ người ta nói mình “có tật giật mình” nên M đành im lặng và chẳng dám bước chân xuống căn tin.
“Soi” mọi góc cạnh
Khi tự nhiên bạn vụt sáng, trở thành một học sinh giỏi thì cũng dễ dàng trở thành tâm điểm của những chiếc kính lúp đấy nhé. Cô bạn L(trường TP) là một học sinh giỏi Văn có tiếng của trường. Ban đầu L cố gắng trao dồi, học tập để gặt hái được thành công là lọt vào đội tuyển học sinh giỏi của trường, bắt đầu từ giây phút ấy L đã bị bạn bè chung lớp “soi” về mọi mặt. Nào là con L trong lớp học văn đâu có giỏi vượt trội tại sao được vô đội tuyển cho đến mẹ nó dạy Văn trong trường tất nhiên nó được vô là điều tất nhiên. Ban đầu L cũng hơi sốc vì bị bạn bè châm chích như thế nhưng sau đó L đã phải lấy lại thăng bằng ngay lập tức để tập trung vào việc học.
Không phải như vậy là yên thân đâu nhé. Khi L đạt giải học sinh giỏi những tưởng những chiếc kính lúp ấy sẽ sáng mắt ra nào ngờ một cô bạn rất ghét L đã châm vào: ”Mẹ nó đi mua giải đó, dạy Văn thì tất nhiên quen với những người chấm thi, không khéo mẹ nó chấm luôn cả bài nó cũng không chừng!”. Vô cùng bức xúc với những gì mà nhỏ bạn nói không đúng về mình L đã mang chuyện ấy tâm sự với mẹ, rất may chính sự động viên và an ủi của mẹ nên bản thân L đã cố gắng vượt qua mọi thứ.
Teen ứng xử ra sao?
Cô bạn A(17 tuổi), một người mẫu xinh xắn nhưng cũng học khá giỏi chia sẻ: ”Mình cũng từng có một khoảng thời gian bị bạn bè trong trường “soi” vào kết quả học tập để bắt bẻ, nói xấu nhưng rất may mắn mình đã không vì thế mà bị stress, bí quyết của mình là người ta càng soi thì bản thân mình phải càng cố gắng hơn nữa trong việc học để không bị người ta “soi” trúng “tim đen”. Bằng chứng là bên cạnh việc xuất hiện trên nhiều trang báo tuổi teen với vai trò là một người mẫu thì A học khá cừ. Bạn bè cũng vì thế mà gác chiếc kính lúp sang một bên, công nhận A xứng đáng là nàng hoa khôi thứ thiệt.
Khi bạn bị “soi” tất nhiên bản thân bạn cần phải nhìn nhận lại mình nhưng cũng đừng vì quá khủng hoảng với những lời bàn ra, tán vào mà đánh mất mình nhé. Anh bạn hotboy tên N(trường HT) tâm sự: ”Tốt nhất là bạn phải có bản lĩnh, là một 9x cá tính, năng động thì chuyện bị “soi” cũng không có gì là lạ, quan trọng là bạn phải biết nhìn nhận bản thân và vượt qua những điều “soi” không đúng về mình”.

Khi 9x bị "soi"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» """"Máy hấp phalê""""
» Mặc áo hở quá kinh dị, 1 thí sinh Hoa Hậu Việt Nam 2008 bị "lộ hàng" quá phô
» Công nghệ in trên vải thị trường đang"HOT"
» " NEET " 1 Cách sống mới of Teen VN
» Phần mềm chụp hình Hàn Quốc "NEW"