¯¶¯hë¶Friëñd
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

¯¶¯hë¶Friëñd

»-x-(¯¤((¯`º»¯¶¯uổi ¯¶¯rẻ)«º´¯))¤¯)-x-»

Trang ChínhActionLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Rủ nhau đi... cắt tiền duyên

Go down 
Tác giảThông điệp
TinaLover
Admin
Admin

Rủ nhau đi... cắt tiền duyên Empty
Bài gửiTiêu đề: Rủ nhau đi... cắt tiền duyên   Rủ nhau đi... cắt tiền duyên I_icon_minitimeThu Nov 27, 2008 8:08 pm

“Thầy phán em có tiền duyên từ kiếp trước, người con trai ấy lại khá "ghê" nên toàn phá tình duyên của em. Mẹ em tin lắm, lệnh cho em phải đi... cắt tiền duyên!”.

Rủ nhau đi... cắt tiền duyên T152217
Một đám cưới trong mơ là mong mỏi của mọi người, vì thế nếu có 'hơi ế' thì nhiều người đi cắt duyên để được 'giải ế'. (Ảnh minh họa)

Đó là nỗi lòng của một trong số các cô gái trẻ đang sốt ruột vì chưa tìm thấy “một nửa” của mình. Những tâm sự như thế vẫn hay xuất hiện rải rác trên các diễn đàn dành cho bạn gái, chẳng hạn: “Có chị nào đã cắt tiền duyên thành công, đã lấy chồng rồi thì chỉ chỗ cho em đến cắt với. Em suốt ngày phải nghe các cụ hỏi thăm chuyện bạn trai, mệt mỏi quá!”. Tìm hiểu, mới hay chuyện tình duyên của cô bạn này lận đận cũng có nguyên nhân từ chính "khổ chủ".

Cô tâm sự: “Hồi sinh viên em ngu ngơ lắm, có người để ý mà em chả biết làm thế nào, lại cứ lạnh lùng. Thực ra em cũng có cảm tình nhưng lại không biết thể hiện thế nào. Giờ em đi làm, cũng có vài người ngỏ lời nhưng em lại thấy không hợp, rồi dần dần cứ xa lánh người ta đi...”.

Phương Hoa (nhà ở Q.Hoàng Mai, Hà Nội) cũng từng đi cắt tiền duyên và rồi kết luận: “Trường hợp của mình thì không tin không được. Cách đây vài năm, mình yêu một chàng nhưng ai cũng phản đối, bản thân mình cũng muốn dứt ra mà không sao dứt được. Thế rồi bà chị họ đưa mình đi cắt tiền duyên tại một ngôi đền nhỏ trên đường Yên Phụ. Ngay sau đó mình dứt được anh chàng kia rồi yêu và lấy chồng luôn”.

Có những bạn còn kỳ công hơn, theo lời rỉ tai của bạn bè, người thân mà từ Hà Nội đi hàng trăm km về tận Thái Bình, Thanh Hóa... để làm lễ cắt. Thủ tục cắt của mỗi thầy cũng mỗi khác. Có thầy biện lễ hoa quả, bánh trái, hình nhân... lên tới hơn 1 triệu đồng; có thầy thì tiền lễ chỉ tốn vài trăm ngàn đồng bao gồm vài quả trứng, bánh kẹo, trầu cau... Người xin cắt tiền duyên chỉ cần ngồi một chỗ và chắp tay lạy theo lời hướng dẫn. Lễ xong, có người được mang về sợi chỉ đỏ, người thì ít tiền lẻ, mấy cái lược, quạt giấy...

Thu Hương (quê Hà Nội), hiện đang công tác tại một công ty xuất nhập khẩu tại TP.HCM, tháng trước bỗng nhiên nhận được thư mẹ gửi, mở ra có một... lá bùa. Thì ra mẹ Hương sốt ruột chuyện chồng con của Hương mà tự ý đi cắt tiền duyên cho con gái. Mặc dù không tin lắm, Hương vẫn làm theo lời mẹ dặn là cất kỹ lá bùa trong ví.

Nhưng chẳng hiểu sao kể từ đó Hương với anh chàng người yêu cứ lục đục với nhau. Cô bạn tặc lưỡi: “Chắc do cuối năm công việc của cả hai đứa đều quá bận bịu, căng thẳng nên mới vậy. Mẹ mình chỉ tin nhảm!”.

Góp chuyện vào chủ đề cắt tiền duyên trên một diễn đàn dành cho bạn gái, bạn Thu Ý (ngụ TP.HCM) kể chuyện của gia đình mình: “Má chồng mình cũng từng cúng kiểu này cho cô em út, nhưng kết quả là sau một năm cô ấy cũng vẫn đi về một mình. Mới đây, cả nhà phải loay hoay đổi hướng giường ngủ trong phòng cô út vì thầy bói phán là làm như thế cô út sẽ có chồng. Kết quả ra sao mình chưa biết, chỉ thấy hiện nay chưa có bạch mã hoàng tử nào xuất hiện hết. Mà cô út Tết này đã 37 tuổi rồi, học hành cao, dáng vẻ khá khá, và thu nhập cũng cao...”.

Rủ nhau đi... cắt tiền duyên
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Công nghệ tiên tiến nhất Việt Nam
» Công nghệ in chuyển nhiệt tiên tiến
» Máy ép phẳng tiên tiến nhất
» Đông Nhi thích... nốt ruồi duyên
» Mổi dĩa có 1 hình khác nhau tùy ý bạn