¯¶¯hë¶Friëñd
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

¯¶¯hë¶Friëñd

»-x-(¯¤((¯`º»¯¶¯uổi ¯¶¯rẻ)«º´¯))¤¯)-x-»

Trang ChínhActionLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (phần 1)

Go down 
Tác giảThông điệp
TinaLover
Admin
Admin

Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (phần 1) Empty
Bài gửiTiêu đề: Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (phần 1)   Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (phần 1) I_icon_minitimeSat Nov 29, 2008 9:48 pm

Chinh Đồ tự xưng là "đại từ điển" về game MMORPG thì ắt hẳn trong nó chưa muôn trùng những điều bí ẩn, bạn đã biết hết những điều bí ẩn chưa?

Trong Chinh Đồ ẩn chứa nhiều điều bí ẩn, đối với những game thủ có thời gian dài bôn ba trong thế giới rộng lớn này thì có thể những điều dưới đây chẳng có gì là xa lạ, nhưng với những game thủ còn chân ướt chân ráo bước vào Chinh Đồ thì những chia sẽ phía dưới sẽ rất bổ ích. Không mất quá nhiều thời gian, bạn hãy xem qua coi có điều nào mình chưa biết không nhé.

1. Mình thấy có nhiều bạn vừa cưỡi ngựa vừa đánh được, còn có bạn lại cưỡi ngựa chạy trong động được, làm sao được vậy nhỉ?

Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (phần 1) T152891
May áo ngoại trang tại thợ may sẽ cho phép bạn cỡi ngựa trong hang động

- Khi đến cấp 30, người chơi có thể mua ngựa cưỡi đi... "ngắm cảnh", và khi cưỡi Táo Hồng Mã không thể thi triển võ công được. Khi đạt cấp 50 người chơi có thể đến NPC Người Nuôi Chiến Mã để nhận nhiệm vụ tiêu diệt Sơn Đại Vương ở Long Cương Sơn Trại 4. Hoàn thành nhiệm vụ sẽ được thưởng một con chiến mã. Cưỡi chiến mã có thể thi triển võ công khi cưỡi ngựa, nhưng để có thể cưỡi ngựa trong động bạn phải có đồ ngoại trang. Quần áo ngoại trang có thể may tại Thợ May ở Vương Thành hoặc Phương Hoàng Thành.

2. Khi mình đánh Sơn Đại Vương, tổ đội của mình đã đánh gần hết máu của con boss, thì có một nhóm khác vào KS (đánh ké) và nhóm đó hoàn thành nhiệm vụ.

- Đúng vậy, trong Chinh Đồ, khi đánh các loại boss (trong đó có cả Sơn Đại Vương, Phi Thiên Chư...), cướp tiêu, cướp lạc đà... phần thưởng không dành cho cá nhân hay nhân vật tạo nhiều sát thương nhất, mà thuộc về cá nhân hay tổ đội ra chiêu cuối cùng. Chính vì vậy dù boss gần chết bạn vẫn cứ hãy tự tin vào "KS" người khác.

3. Mình có nghe bạn bè nói vận lạc đà có thể kiếm được nhiều tiền, vậy làm sao mới đủ điều kiện để tham gia chức năng này?

Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (phần 1) T152892
Vận lạc đà giúp bạn có thêm nhiều tiền lượng

- Để vận lạc đà, người chơi cần có điểm vinh dự và một ít tiền đặt cọc. Muốn có điểm vinh dự, bạn có thể đến chủ tiệm tạp hoá mua ngôi sao vinh dự, đeo vào người. Sau đó tổ đội vinh dự với các nhân vật dưới cấp 60, khi giúp các nhân vật này lên cấp, bạn sẽ được thưởng điểm vinh dự. Một ngày bạn có thể thực hiện 2 chuyến tiêu, mỗi chuyến tiêu tốn 10 điểm vinh dự. Nếu vận thành công 2 chuyến lạc đà, một người chơi có thể nhận được từ 1 đỉnh 20 lượng đến 1 đỉnh 50 lượng.

4. Ngoài dùng để vận lạc đà ra, điểm vinh dự còn có công dụng gí khác không?

Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (phần 1) T152893
Điều kiện nhận lương trong Chinh Đồ

- Có chứ, nếu bạn không thích dùng điểm vinh dự để vận lạc đà, bạn có thể tích góp điểm vinh dự để nhận lương hàng tháng tại Phúc Lợi Tỷ Tỷ ở Thanh Nguyên Thôn. Một tháng cần 4000 điểm vinh dự và ít nhất phải online 90 giờ trong tháng đó. Một nhận vật 6x có thể nhận được 15 lượng tiền lương.

5. Mình có bạn chơi chung server nhưng ở quốc gia khác, vậy mình có thể giao dịch với bạn ấy không?

- Có chứ, nhưng đừng kêu bạn ấy qua quốc gia của bạn hay bạn chạy sang quốc gia người đó, sẽ không toàn mạng để giao dịch đâu. Bạn có thể rủ bạn ấy lên thế ngoại đào nguyên hay khu vực giao dịch ở Hoàng Thành. Đó là 2 bản đồ chung của tất cả các quốc gia. Giao dịch ở đó sẽ an toàn hơn rất nhiều.

Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (phần 1)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chinh Đồ: Những điều có thể bạn chưa biết (2)
» Hãy đến những nơi bạn chưa biết!
» Những điều khác biệt ở Minh Tâm
» Áo cũng biết điệu
» Những điều lo ngại sẽ không còn